ICT - Sáng ngày 28/1, Trường Đại học Quy Nhơn đã đón tiếp và có buổi làm việc với TS. Trần Du Lịch - Ủy viên Hội đồng Tư vấn chính sách tiền tệ Quốc gia và Ông Nguyễn Hải Linh - Chủ tịch Elisa Group trao đổi về khả năng hợp tác và thành lập Trung tâm chuyển giao công nghệ.
PGS.TS. Đỗ Ngọc Mỹ - Hiệu trưởng Nhà trường đánh giá cao sự quan tâm của các chuyên gia đối với Nhà trường. Với thế mạnh là một trường đại học đa ngành, đa lĩnh vực, đặc biệt là các lĩnh vực về Sinh học ứng dụng - Nông nghiệp, Công nghệ thực phẩm, Công nghệ thông tin, Trí tuệ nhân tạo, Khoa học dữ liệu … Trường Đại học Quy Nhơn đã thực hiện nhiều nghiên cứu và định hướng đưa ra các sản phẩm, các giải pháp công nghệ mang lại lợi ích thiết thực cho cộng đồng.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2024/Thang%201/IMG_2798.jpg)
TS. Trần Du Lịch và ông Nguyễn Hải Linh trao đổi các nội dung về khả năng hợp tác với Nhà trường
Tại buổi làm việc, các bên đã trao đổi, thảo luận về khả năng hợp tác, chuyển giao một số công nghệ hiện đại từ Isareal về Việt Nam (như công nghệ Gen, công nghệ Graphene, ...), trong đó Trường Đại học Quy Nhơn là nơi tiếp nhận và chuyển giao công nghệ đến các đối tác.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2024/Thang 1/Untitled-4.jpg)
Lãnh đạo Nhà trường và 02 chuyên gia tham quan cơ sở vật chất của QNU
Sau buổi làm việc và thăm quan cơ sở vật chất các phòng thí nghiệm, thực hành của Nhà trường, các bên thống nhất sẽ có những trao đổi chi tiết và cụ thể, hướng đến việc thành lập Trung tâm chuyển giao công nghệ trong thời gian tới.
Tiếp và làm việc với TS. Trần Du Lịch - Ủy viên Hội đồng Tư vấn chính sách tiền tệ Quốc gia và Ông Nguyễn Hải Linh - Chủ tịch Elisa Group có PGS.TS. Đỗ Ngọc Mỹ - Hiệu trưởng, PGS.TS. Đoàn Đức Tùng – Phó Hiệu trưởng, lãnh đạo các đơn vị: P.KHCN&HTQT, P.HC-TH, Khoa KHTN, Khoa KT&CN. |
Minh Hiền
P.HC-TH