ICT - Ngày 19/1, đoàn công tác của Trường Đại học Quy Nhơn do PGS.TS. Đoàn Đức Tùng – Phó Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã tham dự Hội nghị Sơ kết công tác thi đua, khen thưởng Cụm thi đua số 6 năm học 2023-2024 được tổ chức tại Trường Đại học Nha Trang. Hội nghị do Trường Đại học Đồng Tháp và Trường Đại học Nha Trang chủ trì.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2024/Thang%201/IMG_6879.JPG)
Quang cảnh hội nghị
Cụm thi đua số 6 gồm 9 đơn vị là các cơ sở giáo dục đại học, gồm các trường: Đại học Đà Lạt, Đại học Đồng Tháp, Đại học Hà Nội, Đại học Kiên Giang, Đại học Nha Trang, Đại học Quy Nhơn, Đại học Tây Bắc, Đại học Tây Nguyên, Đại học Việt Đức. Trong năm học 2023 – 2024, Trường Đại học Đồng Tháp được tín nhiệm bầu giữ vai trò là Cụm trưởng, Trường Đại học Nha Trang giữ vai trò làm Cụm phó, Cụm thi đua số 6.
Tại Hội nghị, lãnh đạo Trường Đại học Đồng Tháp đã trình bày Báo cáo sơ kết thực hiện công tác thi đua, khen thưởng năm học 2023-2024 và phương hướng, nhiệm vụ 06 tháng cuối năm học 2023-2024 của Cụm thi đua số 6. Theo báo cáo, trong 6 tháng đầu năm học 2023-2024, cùng với toàn ngành Giáo dục, Cụm tiếp tục triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng; Nghị quyết của Quốc hội về Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội 5 năm 2021-2025; Nghị quyết của Chính phủ về Chương trình hành động của Chính phủ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng; Kế hoạch nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm năm học 2023-2024 của ngành Giáo dục với chủ đề “Đoàn kết, kỷ cương, sáng tạo, tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng giáo dục và đào tạo”.
Hội nghị cũng đã thảo luận phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm học 2023 – 2024, tập trung vào các nhiệm vụ cụ thể như: Tiếp tục đẩy mạnh công tác giáo dục chính trị, tư tưởng; triển khai nghiên cứu và áp dụng Luật Thi đua, Khen thưởng số 06/2022/QH15 ngày 15/6/2022 của Quốc hội; Tiếp tục triển khai thực hiện về kế hoạch nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm năm học 2023-2024 của ngành Giáo dục; Tiếp tục hưởng ứng, triển khai các phong trào thi đua yêu nước; Kịp thời tổng kết đánh giá mô hình, điển hình tiêu biểu, đặc biệt là tiếp tục chú trọng việc nâng cao chất lượng khen thưởng, trong đó, quan tâm khen thưởng tập thể, cá nhân có thành tích đột xuất, người lao động trực tiếp.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2024/Thang%201/IMG_6911.jpg)
PGS.TS. Đoàn Đức Tùng – Phó Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu tại hội nghị
Trong khuôn khổ hội nghị, các đại biểu tham dự đã lắng nghe 05 tham luận do đại diện các trường thành viên trong Cụm thi đua trình bày. Nội dung các tham luận tập trung trao đổi, chia sẻ về mô hình hay, cách làm hiệu quả trong triển khai thực hiện các lĩnh vực công tác của các Trường như: khoa học và công nghệ, hợp tác quốc tế, kiểm định chất lượng, công tác tuyển sinh, hoạt động chuyển đổi số, phát triển đội ngũ, thi đua - khen thưởng.
Kết thúc hội nghị, các trường thành viên trong Cụm đã thống nhất và ký kết giao ước thi đua năm học 2023-2024.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/2024/Thang%201/IMG_6936.jpg)
Các trường thành viên trong Cụm thi đua số 6 ký giao ước và chụp hình lưu niệm
Tham dự hội nghị có TS. Nguyễn Thị Hạnh – Phó Vụ trưởng Vụ Tổ chức Cán Bộ, Bộ GD&ĐT, TS. Ngô Thị Thu Hương – Chuyên viên cao cấp, phụ trách Cụm thi đua số 6, Vụ Tổ chức Cán Bộ, Bộ GD&ĐT; đại diện các trường thành viên thuộc Cụm thi đua số 6 bao gồm: Trường Đại học Đồng Tháp (Cụm trưởng), Trường Đại học Nha Trang (Cụm phó), Trường Đại học Quy Nhơn, Trường Đại học Tây Nguyên, Trường Đại học Việt Đức, Trường Đại học Kiên Giang, Trường Đại học Đà Lạt, Trường Đại học Hà Nội.
Về phía Nhà trường có PGS.TS. Đoàn Đức Tùng – Phó Hiệu trưởng, lãnh đạo Phòng HC-TH, Phòng KT&BĐCL, chuyên viên phụ trách công tác thi đua và khen thưởng.
|
Minh Hiền
P.HC-TH